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MAELEZO YA KATIBU MKUU KIONGOZI WAKATI WA BONANZA LA 
SHIMIWI TAREHE 10 AGOSTI, 2024 UWANJA WA JAMHURI, DODOMA 

____________________________________ 
 

 Bw. Juma Mkomi, Katibu Mkuu – Ofisi Rais, Menejimenti ya Utumishi 

wa Umma na Utawala Bora, 

 Bw. Gerson Msigwa, Katibu Mkuu, Wizara ya Utamaduni, Sanaa na 

Michezo na Makatibu Wakuu mliopo, 

 Viongozi wa SHIMIWI, 

 Wakuu wa Taasisi mliopo, 

 Watumishi wa Umma na Wanamichezo mliopo, 

 Ndugu Wanahabari, 

 Mabibi na Mabwana 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania…………… Kazi Iendelee! 

 

Ndugu Watumishi na Wanamichezo, Kwanza kabisa ninapenda kuchukua nafasi hii 

kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutuwezesha kufika hapa leo kwa ajili ya 

bonanza hili lenye lengo la kujiandaa na Michezo ya SHIMIWI iliyopangwa 

kufanyika mkoani Morogoro kuanzia tarehe 18 Septemba hadi tarehe 5 Oktoba, 2024.  

 

Pili, pongezi kwenu watumishi wa umma kwa kutekeleza majumuku yenu na 

ushiriki wenu kwa ujumla katika shughuli za ujenzi wa Taifa. 
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Shukrani kwenu watumishi na wanamichezo ambao mmepata fursa ya kujumuika 

hapa leo kwa ajili ya kufanya mazoezi ya pamoja, naamini mmewawakilisha 

wanamichezo wengine wengi. Aidha, ninaishukuru Ofisi ya Rais, Menejimenti ya 

Utumishi wa Umma na Utawala Bora pamoja na Shirikisho la Michezo ya Michezo 

ya Wizara na Idara za Serikali (SHIMIWI) kwa maandalizi mazuri ya Bonanza hili, 

Hongereni sana! 

 

Shukurani pia kwa Wizara ya Utamaduni, Sanaa na Michezo na Baraza la Michezo la 

Taifa kwa kazi nzuri mnayoifanya katika kusimamia na kuratibu michezo nchini.  

Michezo ni afya na ni fursa hivyo ni vyema Watanzania tuitumie kikamilifu. 

Nisisitize Wizara yenye dhamana na michezo kuendelea kushirikiana na wadau 

mbalimbali nchini kuhakikisha Taifa linafanya vizuri katika nyanja ya michezo yote 

nchini na kimataifa. Pia kipekee ninawashukuru OSHA, NMB na wadau wengine 

wote mnaodhamini na kuiwezesha SHIMIWI kufanikisha majukumu yake. 

 

Ndugu Watumishi, ninaomba kutumia fursa hii niwakumbushe kwamba sisi ni 

chachu ya maendeleo ya Taifa letu. Tuna jukumu la msingi katika kuratibu, kuandaa 

na kutekeleza mipango ya maendeleo ya nchi, hivyo wakati wote tunapaswa 

kuzingatia mambo yafuatayo;- 

 

(i) Wakati wote tunapaswa kuhakikisha kwamba tunatoa huduma bora kwa 

Watanzania; 

 

(ii) Tunafanya kazi kwa bidii na kwa weledi ili kuleta matokeo chanya; 

 

(iii) Tunaongeza ubunifu na tija katika shughuli za Serikali ili kuinua ubora wa 

huduma tunazotoa kwa wananchi; na  
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(iv) Tuzingatia Sheria, Kanuni, Taratibu na Miongozo mbalimbali ya Utumishi 

wa Umma wakati wote tunapotekeleza majukumu yetu; 

 

Ndugu Watumishi, kama sehemu ya jamii, watumishi wa umma lazima tuwe 

wabunifu katika kushughulikia changamoto na mahitaji ya msingi ya wananchi 

ili kuandaa mipango bora inayolenga kuinua maisha yao na maendeleo ya Taifa 

kwa ujumla. 

 

Ili kutekeleza majukumu haya mazito, Watumishi wa Umma hatuna budi kuwa 

na afya njema na akili timamu.  Masuala haya yanapatikana katika utaratibu bora 

wa maisha unaozingatia ulaji unaofaa, kufanya mazoezi ya mwili na kuepuka 

mwenendo wowote hatarishi.  Utaratibu huu unasaidia kukabiliana na magonjwa 

yasiyoambukiza kama vile shinikizo la damu, magonjwa ya moyo, kisukari na 

magonjwa mengine kama wataalam wa afya wanavyoshauri. 

 

Ndugu Watumishi, kwa kutambua umuhimu huo, Serikali imeweka utaratibu 

maalum wa kusimamia michezo katika Wizara na Taasisi mbalimbali za Serikali 

ili kutoa fursa kwa watumishi wa umma kushiriki michezo kwa afya. Aidha, 

michezo inajenga na kuimarisha umoja katika Utumishi wa Umma kwa kuwa 

watumishi wanapata fursa ya kujumuika pamoja. Bila kuwa na umoja ni vigumu 

kutimiza malengo ya Serikali, hivyo tutumie fursa ya michezo katika kujenga 

umoja. 

 

Ndugu Watumishi, ninapohitimisha ninaomba kuendelea kusisitiza kuhusu 

umuhimu wa michezo. Aidha, ninatoa rai kwa waajiri kutenga bajeti kwa ajili ya 

shughuli za michezo ikiwa ni pamoja na kuwapa watumishi ruhusa za 
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kuhudhuria michezo na mashindano mbalimbali kama ilivyoelekezwa kwenye 

Kanuni za Utumishi wa Umma. Vilevile, ni muhimu kuzingatia masuala ya 

nidhamu tunapokuwa michezoni. Viongozi mahali pa kazi mhakikishe 

mnasimamia kwa ukamilifu watumishi waweze kufanya mazoezi na kushiriki 

kwenye michezo kwa ajili ya kuimarisha afya zao.  

 

Ndugu Watumishi na Wanamichezo, kama mnavyofahamu Mwaka 2024 ni 

mwaka wa Uchaguzi wa Serikali za Mitaa, hivyo nitoe wito kwa watumishi wa 

umma kushiriki kikamilifu katika kuchagua viongozi bora.   

  

Ndugu Watumishi, nimalizie kwa kuwapongeza na wote tulioshiriki kwenye 

Bonanza la leo. Ninawatakia kila la kheri katika Michezo ya SHIMIWI ya mwaka 

2024 inayotarajiwa kufanyika mkoani Morogoro kuanzia tarehe 18 Septemba – 5 

Oktoba, 2024. 

 

Asanteni sana kwa kunisikiliza 


